Ashui.com

Friday
Dec 06th
Text size
  • Increase font size
  • Default font size
  • Decrease font size
Home Tin tức Thế giới Kết quả Giải thưởng Nhiếp ảnh Quốc tế IPA 2014 - hạng mục Kiến trúc (chuyên nghiệp)

Kết quả Giải thưởng Nhiếp ảnh Quốc tế IPA 2014 - hạng mục Kiến trúc (chuyên nghiệp)

Viết email In

Giải thưởng Nhiếp ảnh Quốc tế (IPA) là một cuộc thi được tiến hành hàng năm dành cho các nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp, không chuyên, và sinh viên trên quy mô toàn cầu, tạo nên một trong những cuộc thi đầy tham vọng và toàn diện nhất trong giới nhiếp ảnh ngày nay.

Có tất cả 11 hạng mục dự thi: Quảng cáo, Kiến trúc, Sách (tự xuất bản), Chiều sâu bối cảnh, Biên tập, Sự kiện, Mỹ thuật, Hình ảnh động, Thiên nhiên, Con người, Đặc biệt. Trong hạng mục Kiến trúc, có 7 tiểu thể loại: các cây cầu, các tòa nhà, không gian đô thị, không gian lịch sử, công nghiệp, trang trí nội thất, thể loại khác. Giải thưởng chung cuộc (Finalist) được trao cho tác phẩm 'Cocoons' của nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp Peter Steinhauer đến từ Mỹ. 


Giải chung cuộc: Peter Steinhauer, 'Cocoons' 

Hàng năm, IPA mời các chuyên gia quảng cáo và nhiếp ảnh để xem xét và lựa chọn những bức ảnh sáng tạo nhất từ các tác phẩm gởi đến cuộc thi uy tín này.
Vào ngày 02/11/2014 tại New York, lễ trao giải Lucie sẽ công bố các giải thưởng nhiếp ảnh quan trọng như Nhiếp ảnh gia của năm, giải Khám phá của năm, giải Chiều sâu bối cảnh của năm và giải Hình ảnh chuyển động của năm

Xin giới thiệu những người chiến thắng trong 7 tiểu thể loại kiến trúc cho nhóm chuyên nghiệp: 

Nhóm Chuyên nghiệp

1- Cầu 


Giải Nhất: Joel Tjintjelaar, 'Visual Acoustics'


Giải Nhì: Mabry Campbell, 'Iron Connection'


Giải Ba: Erberto Zani, 'Bridges' 

2- Tòa nhà


Giải Nhất: Gabriele Croppi, 'Italy, metaphysics of the urban landscape'


Giải Nhì: Baber Afzal & Michal Klimczak, 'Forgiveness I'


Giải Ba: Peter Steinhauer, 'Cocoons' 

3- Không gian đô thị


Giải Nhất: Peter Steinhauer, 'Cocoons'


Giải Nhì: Cameron R Neilson, 'Straight Up'


Giải Ba: Michael Hitoshi, 'Terminal' 

4- Không gian lịch sử


Giải Nhất: Aurelien Villette, 'Dogma'


Giải Nhì: Barbara Zanon, 'Matera'


Giải Ba: Ronald Tilleman, 'Mauritshuis' 

5- Công nghiệp


Giải Nhất: Rojo Sache, 'Power Plant'


Giải Nhì: Beno Saradzic, 'Alien Presence'


Giải Ba: Bernhard Lang, 'Harbour Aerial Views' 

6- Nội thất


Giải Nhất: Madiha Abdo, 'Dark Composition'


Giải Nhì: Shin Mimura, 'Eyes of an Architect'


Giải Ba: Simon Butterworth, 'A Quiet Passing' 

7- Thể loại khác 


Giải Nhất: Sahie Zang, '36 : 9'


Giải Nhì: Katharina Fitz, 'Urban Gardening Patchwork'


Giải Ba: Giovanni Marco Mondelli, 'White wall' 

Huy Long (dịch từ arcspace.com

 

Thêm bình luận


Mã an toàn
Đổi mã khác

Bảng quảng cáo