By using this site, you agree to the Privacy Policy and Terms of Use.
Accept
Ashui.comAshui.comAshui.com
  • Home
    • Bookmarks
    • English
      • News
      • Projects
      • Products
    • Ashui Awards
    • Giới thiệu
    • Quảng cáo / PR
    • Liên hệ
  • Tin tức / Sự kiện
    • Tin trong nước
    • Tin thế giới
    • Sự kiện
    Tin tức / Sự kiệnĐọc tiếp
    TP.HCM cần làm gì để tăng tốc phát triển đường sắt đô thị?
    Báo Xây dựng 04/09/2026
    868 công trình đạt chứng nhận xanh, ngành xây dựng tăng tốc giảm phát thải
    Ashui.com 03/09/2026
    Bộ Xây dựng đề xuất đưa nhà ở cho thuê vào chỉ tiêu phát triển kinh tế – xã hội địa phương
    Báo Xây dựng 01/09/2026
    Tọa đàm “TOD – Yếu tố tái định hình lối sống và không gian đô thị”
    Tạp chí Xây dựng 31/08/2026
    Hội thảo “Nhà ở xã hội phát thải các-bon thấp – Định hướng và giải pháp cho Việt Nam”
    Báo Xây dựng 30/08/2026
  • Chuyên mục
    • Kiến trúc
    • Nội – ngoại thất
    • Quy hoạch đô thị
    • Bất động sản
    • Năng lượng – Môi trường
    • Phong thủy
  • Công nghệ
    • Công nghệ mới
    • Giải pháp
    • Xu hướng
    • Ứng dụng
  • Vật liệu / Thiết bị
    • Vật liệu xây dựng
    • Trang thiết bị
    • Trang trí nội ngoại thất
    • Thị trường
  • Dự án
    • Giới thiệu dự án
    • Tư vấn thiết kế
    • Kinh tế / Pháp luật
  • Tương tác
    • Chuyên đề
    • Góc nhìn
    • Phản biện
    • Đối thoại
    • Q&A
    • Điểm đến
    • Nhìn ra thế giới
  • Cộng đồng
    • Kiến trúc sư
    • Kỹ sư
    • Thiết kế / Sáng tạo
    • Sinh viên
    • Tuyển dụng
    • Ashui Awards Tour
    • CLB Điện ảnh Kiến trúc
    • CLB Kiến trúc Xanh TPHCM
Font ResizerAa
Ashui.comAshui.com
Font ResizerAa
  • Home
  • Tin tức / Sự kiện
  • Chuyên mục
  • Công nghệ
  • Vật liệu / Thiết bị
  • Dự án
  • Tương tác
  • Cộng đồng
  • Home
    • Bookmarks
    • English
    • Ashui Awards
    • Giới thiệu
    • Quảng cáo / PR
    • Liên hệ
  • Tin tức / Sự kiện
    • Tin trong nước
    • Tin thế giới
    • Sự kiện
  • Chuyên mục
    • Kiến trúc
    • Nội – ngoại thất
    • Quy hoạch đô thị
    • Bất động sản
    • Năng lượng – Môi trường
    • Phong thủy
  • Công nghệ
    • Công nghệ mới
    • Giải pháp
    • Xu hướng
    • Ứng dụng
  • Vật liệu / Thiết bị
    • Vật liệu xây dựng
    • Trang thiết bị
    • Trang trí nội ngoại thất
    • Thị trường
  • Dự án
    • Giới thiệu dự án
    • Tư vấn thiết kế
    • Kinh tế / Pháp luật
  • Tương tác
    • Chuyên đề
    • Góc nhìn
    • Phản biện
    • Đối thoại
    • Q&A
    • Điểm đến
    • Nhìn ra thế giới
  • Cộng đồng
    • Kiến trúc sư
    • Kỹ sư
    • Thiết kế / Sáng tạo
    • Sinh viên
    • Tuyển dụng
    • Ashui Awards Tour
    • CLB Điện ảnh Kiến trúc
    • CLB Kiến trúc Xanh TPHCM
Các kênh mạng xã hội
  • Advertise
© 2000-2025 Ashui.com. All Rights Reserved.
Kinh tế / Pháp luật

Mức đấu giá khởi điểm của 4 lô đất Thủ Thiêm là 5.300 tỷ đồng

Ashui.com 09/12/2021
3 phút đọc
SHARE

Trung tâm bán đấu giá tài sản thuộc Sở Tư pháp TP.HCM sẽ tổ chức bán đấu giá 4 lô đất với tổng diện tích hơn 30.000m2 tại khu dân cư phía bắc vào ngày 10/12.

Bốn lô đất được bán đấu giá thuộc khu chức năng số 3 (khu dân cư phía bắc), khu đô thị mới Thủ Thiêm, TP Thủ Đức. Đó là các lô đất mang ký hiệu 3-5, 3-8, 3-9 và 3-12, được UBND TP duyệt chủ trương bán đấu giá hồi tháng 5/2021.


Mức đấu giá khởi điểm của 4 lô đất Thủ Thiêm là 5.300 tỷ đồng.
(Ảnh: Chí Hùng)

Lô đất có số hiệu 3-8 với diện tích 8.568 m2 có quy hoạch là khu nhà ở chung cư hỗn hợp, không bố trí kết hợp chức năng thương mại dịch vụ.

Ba lô còn lại có chức năng là đất ở đô thị, khu nhà ở chung cư hỗn hợp có bố trí kết hợp chức năng thương mại dịch vụ.

Tổng diện tích ba lô đất này khoảng hơn 21.500 m2 Cả bốn lô đất đều có hình thức sử dụng như được giao đất có thu tiền sử dụng đất, với thời gian sử dụng đất là 50 năm kể từ ngày quyết định công nhận kết quả trúng đấu giá có hiệu lực.

Theo thông tin từ Sở Tài nguyên và môi trường, giá khởi điểm của bốn lô đất gần 5.300 tỷ đồng. Các lô đất sẽ được bán đấu giá riêng lẻ từng lô. Trong đó, lô 3-12 có diện tích hơn 10.059 m2 có giá khởi điểm hơn 2.942 tỷ đồng.

Lô 3-9 có diện tích hơn 5.000 m2 có giá khởi điểm hơn 728,6 tỷ đồng. Lô 3-8 có diện tích hơn 8.568 m2 có giá khởi điểm 1.018,594 tỷ đồng. Lô 3-5 có diện tích 6.446 m2 có giá khởi điểm 578,042 tỷ đồng.

Khu chức năng số 3 là một khu chức năng dân cư hỗn hợp nằm dọc bờ bắc Thủ Thiêm, dưới chân cầu Thủ Thiêm. Một số dự án bất động sản đang được phát triển tại khu chức năng số 3 đều có giá bán trên 100 triệu đồng/m2.

Hà Bùi

(Zing.vn)

Có thể bạn cũng quan tâm

TP. Hồ Chí Minh lên kế hoạch đấu giá 8 lô đất tại Khu đô thị mới Thủ Thiêm

TP.HCM: Nhà đầu tư trình chủ trương dự án Trung tâm hành chính mới tại Thủ Thiêm

TPHCM sẽ vẽ lại quy hoạch khu đô thị mới Thủ Thiêm

TPHCM tính xây tháp 99 tầng tại Trung tâm tài chính quốc tế ở Thủ Thiêm

Trung tâm Tài chính Quốc tế TPHCM vận hành: “đòn bẩy” cho giá nhà đất Thủ Thiêm?

TỪ KHÓA:đấu giá đấtkhu đô thị mới Thủ Thiêm
Bài trước Thị trường bất động sản kỹ thuật số bùng nổ trong vũ trụ ảo Metaverse
Bài tiếp Int’l consortium to detail out Can Tho City’s urban planning
Bình luận Bình luận

Bình luận Hủy

Bạn phải đăng nhập để gửi bình luận.

Ad imageAd image

Mới cập nhật

Phát triển đô thị thông minh tại Việt Nam: Từ kinh nghiệm quốc tế đến đề xuất trình tự áp dụng sau cải cách chính quyền địa phương 2 cấp
Quy hoạch đô thị 05/09/2026
Vi phạm về trật tự xây dựng bị xử phạt như thế nào?
Kinh tế / Pháp luật 05/09/2026
TP. Hồ Chí Minh bước vào giai đoạn đầu tư hạ tầng quy mô lớn
Kinh tế / Pháp luật 04/09/2026
Định danh và định vị “Đà Lạt” trong định hướng phát triển đô thị
Quy hoạch đô thị 04/09/2026
TP.HCM cần làm gì để tăng tốc phát triển đường sắt đô thị?
Phản biện 04/09/2026
868 công trình đạt chứng nhận xanh, ngành xây dựng tăng tốc giảm phát thải
Tin trong nước 03/09/2026
Đề xuất 6 nhóm chính sách xây dựng Luật Vật liệu xây dựng
Kinh tế / Pháp luật 03/09/2026
Hạ tầng xanh và bước chuyển sang quản trị số
Phản biện 03/09/2026
Khi cửa sổ không chỉ là cửa sổ
Kiến trúc 01/09/2026
Bộ Xây dựng đề xuất đưa nhà ở cho thuê vào chỉ tiêu phát triển kinh tế – xã hội địa phương
Tin trong nước 01/09/2026
- Advertisement -
Ad imageAd image

Xem thêm

Kinh tế / Pháp luật

TPHCM lên kế hoạch đấu giá 7 lô đất “vàng” Thủ Thiêm

KTSG Online 26/11/2025
Kinh tế / Pháp luật

TP. Hồ Chí Minh sẽ đấu giá 3.790 căn hộ lần thứ 4 tại Khu đô thị mới Thủ Thiêm

VnEconomy 26/08/2025
Kinh tế / Pháp luật

TPHCM lập kế hoạch đấu giá hàng chục lô đất và 3.790 căn hộ ở Thủ Thiêm

Ashui.com 15/07/2023
Kinh tế / Pháp luật

TP.HCM động thổ dự án 20.100 tỉ đồng ở Thủ Thiêm

Ashui.com 03/09/2022
© 2000-2026 Ashui.com. All Rights Reserved.
Welcome back!

Sign in to your account

Username hoặc Email của bạn
Mật khẩu

Quên mật khẩu?